9aFamily
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9aFamily

___9ªƒämî£y___

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Hiện nay trên diễn đàn số lượng thành viên tham gia rất ít, vì vậy đề nghị mọi người nếu rảnh nên dành chút thời gian để post bài, nói chuyện để 4rum không bị nhàn chán và còn đề nghị mọi người khi comment không văng tục , chửi bậy. BĐH sẽ cố gắng nâng cấp diễn đàn tốt hơn.
Diễn Đàn
Top posters
ti.no (153)
Kì 3: Yêu thương là trao tặng  Vote_lcapKì 3: Yêu thương là trao tặng  Voting_bar1Kì 3: Yêu thương là trao tặng  Vote_rcap 
kid94 (153)
Kì 3: Yêu thương là trao tặng  Vote_lcapKì 3: Yêu thương là trao tặng  Voting_bar1Kì 3: Yêu thương là trao tặng  Vote_rcap 
Admin (82)
Lee.3bie (63)
candy_sweet (62)
Nguyễn Văn Tuyên (45)
ilove9afamily (36)
hihihehe (23)
trieu_1994_hamchoi (7)
HữuHuy (7)

Kì 3: Yêu thương là trao tặng

Go down 
Tác giảThông điệp
candy_sweet
Cấp 1
Cấp 1

Kì 3: Yêu thương là trao tặng  Empty
Bài gửiTiêu đề: Kì 3: Yêu thương là trao tặng    Kì 3: Yêu thương là trao tặng  EmptyMon Sep 27, 2010 6:03 pm

Phong ngi im lng trước mt Julie. Cô len lén quan sát người con trai đi din mình lúc anh đang gi đ ung. Nếu nói là cô không quen biết anh thì cũng không hoàn toàn đúng. Phong hc cùng lp triết hc vi Linh Chi. Anh hc không tt môn này nên Linh Chi phi thường xuyên ch bài vào gi ngh. Lúc đu Julie luôn thy Linh Chi nói v anh như mt người kiêu ngo và t tin quá mc. Nhưng bây gi Julie không thy thế. Người con trai ngi trước mt cô mc áo sơ mi trng và áo len màu nâu đm bên ngoài, anh không ging nhng anh chàng con nhà giàu Julie đã gp trường. Anh nói chuyn vi người phc v bng ging nói nh nhàng, không có v gì là cao ngo. Gi hai ly cà phê đen, Phong nhìn thng vào mt Julie và m li trước :

- Anh là bn cùng nhà vi Minh. Anh có chuyn này cn em giúp .

Không đ Julie kp tr li, Phong nói luôn:

- Em có th ri xa Minh không ? Hãy đ cho Linh Chi và Minh được bên nhau.

Julie hơi sc khi nghe Phong nói thế. Cô tái mt.H cùng nhà vi nhau. Phi chăng Phong đã biết người Minh yêu là Linh Chi , ch không phi cô. Hay chính Minh đã nh Phong ti nói h vi cô. Bàn tay cô hơi run lên khi nghĩ ti gi thiết Minh đang trn tránh cô.

-Ti sao anh li nói vy ? Là Minh nh anh nói vi em à ?

Phong lc đu:

-Không, Minh không h biết chuyn anh ti gp em hôm nay. Nhưng Minh không th quyết đnh được. Nếu em ch đng chia tay s d hơn cho c ba người. Em là cô gái tt Julie, anh biết em s không ly th gì không thuc v mình. Linh Chi đã yêu Minh sut sáu năm ri.

Julie cn nh môi. Phong hơi gp người xung lúc nói. Cô biết anh chân thành khuyên mình. Không được, cô không th b suy suyn được. Julie đng pht dy:

-Cm ơn anh đã quan tâm. Nhưng chuyn Linh Chi yêu Minh và chuyn anh y có yêu Linh Chi không hoàn toàn khác nhau. Nếu không phi là chính Minh nói vi em, thì em s không đy anh y ra xa đâu.

Phong th dài nhìn Julie bước đi. Anh biết mình s không khuyên ni cô gái cá tính này. Có l anh không nên xen vào chuyn này. Mt chuyn tình tay ba không nên tr thành tay tư thì hơn. Phong nhìn chm chm màn hình đin thoi, anh đnh n nút gi Minh xong li thôi. Minh còn đang phân vân nhưng Phong đã có quyết đnh ca riêng mình. Dù Minh chn ai thì Phong cũng s không đ Minh làm tn thương người con gái y thêm ln na.

Julie c giu mt sau chng sách cao ngt đt trước mt. Cô không mun ai nhìn thy giây phút yếu đui ca mình. Bàn tay lt nhanh nhng cun tiu thuyết ri li tht vng đt sang mt bên. Julie đang c tìm xem có nhân vt n chính nào gp hoàn cnh ging mình không. Mt tình bn hin hu và mt tình yêu mơ h, biết phi chn sao.

Mt Julie cht dng li trước mt cun sách có ta “Kiêu Hãnh và Đnh Kiến”. Đây là quyn sách Linh Chi đã tng cho thư vin ca trường vài tháng trước. Julie lt gi quyn sách và ngón tay cô chm nh vào mnh giy cài cn thn trang cui cùng. Màu giy vàng theo thi gian nhưng nét ch cô vn nhn ra được. Trên đó ch vn vn mt câu.

“Anh mãi mãi mun bên em.” Minh

Linh Chi nn nót viết nhng dòng ch cui cùng và cn thn gp li phong thư. Cô đã đưa ra quyết đnh ca mình. Linh Chi nhm mt li, hít mt hơi tht sâu. Nếu không phi cô tình c đi qua phòng hi đng ca trường thì có l cô s hành h trái tim mình nhiu thêm na. Khi đi ngang qua, Linh Chi thy Minh và thy hiu phó trong phòng nên đã đng ngoài. Cô đnh đi anh ra s nói chuyn. Thy hiu phó thông báo Minh là sinh viên xut sc nht khoa kì này. Anh s được đi din cho sinh viên trường đc báo cáo trong l tt nghip. Minh mng r xinh phép được gi ngay cho bn gái mình báo tin vui. Lúc đó Linh Chi đã nghĩ đin thoi ca mình thế nào cũng reo. Nhưng cô nm cht đin thoi trong tay mt lúc mà cũng không thy gì. Trong phòng Minh đã đ li hp thư thoi cho mt người nào đó.

Cui cùng Linh Chi cũng hiu ra cô không còn là người san s nhng vui bun ca anh na. Minh đã không còn cn ti cô na. Anh yêu ai đã quá rõ ràng, ch có người ngc nghếch mi không nhìn ra thôi. Linh Chi nên rút lui thì hơn. Cô s đi đ gi li nguyên vn nhng k nim đp đ gia h.

Hai ngày sau, Minh nhn được hai lá thư, mt t Julie, mt t Linh Chi. Hơi bt ng, anh ln lượt m ra tng lá mt.

Linh Chi

“Khi anh đc lá thư này thì có l em đang ngi trên tàu ri. Trường có chương trình trao đi hc sinh nên em đã đăng kí ti hc mt thành ph khác. Cambridge nh bé có l thích hp vi em hơn nơi này. đó quên anh s d dàng hơn.

Minh à, anh không cn phi trách bn thân mình thêm na. Đây là s la chn ca em. Em không th c sng trong hi vng và ch đi anh mãi được. Lúc anh mi mt, lúc anh bun bã, anh quay v vi em. Nhưng em không ch cn có thế.

Em là người con gái đu tiên yêu anh nhưng tht đáng tiếc li không phi là người đu tiên anh yêu. Sau này nếu anh có yêu ai thì hãy hết lòng vi người đó. Em cũng thế, người tiếp theo em yêu, em cũng s chân thành vi người đó như đã vi anh”

T hi em 16 tui, mi ngày em đu mong anh sng vui v hnh phúc.”

Tm bit.

Linh Chi

Minh va gp lá thư li thì Phong nhc nó ra khi tay Minh, đc vi.

Julie

“ Anh Minh, anh là mt người con trai tt. T ln đu gp anh em đã biết điu đó. Có l mt người con trai tt khi đng gia hai cô gái tt thì s không th la chn được. Thi gian bên anh tuy ngn ngi nhưng em đã rt hnh phúc. Nhưng Minh à, em không th hnh phúc trên ni đau kh ca người khác. Em đã nghĩ mình có th làm được. Nhưng chuyn đó khó hơn em tưởng , hơn ai hết em hiu tình cm Linh Chi dành cho anh, vì vy em càng không th c gng tranh giành anh.

Em không biết anh có phi người tham lam không khi yêu c em và Linh Chi. Anh chng chu t b mt ai c. Tình yêu thi thơ u và tình cm lúc ln lên, anh không th có c hai được. Em là người rt tham lam Minh à. Em mun người mình yêu ch được yêu mt mình thôi. Thế nên có l ta chia tay thì hơn. Em s không đến tp bóng r na, cũng s không gp anh na. Anh đng nên ti tìm kiếm em làm gì. Hãy cho con tim anh thi gian ngh ngơi.

Tái bút: Chng nào trái tim anh không còn chút hình bóng Linh Chi , thì em s quay li.”

Hn gp li

Julie

Minh th dài, s ích k và không dt khoát đã làm anh đánh mt hai người con gái tuyt vi cùng mt lúc. Liu anh có còn bt kì cơ hi nào đ tìm li h không? Có, nhưng không phi lúc này. Minh biết mình cn thi gian suy nghĩ chín chn. Anh không th đi tìm c hai người con gái cùng mt lúc. Nhưng người anh thc s yêu, anh s tìm và gp li cô y. Minh nhìn quanh, đnh tìm mt s an i thì không thy Phong đâu na. Anh ch nghi tiếng bước cu thang dn dp hai bc mt.

…….Yêu thương là trao tng, trao đi là đ nhn li……

Phong đng mt mình trong sân ga, nm cht tay tm vé chuyến cui cùng ti Cambridge. Anh phi đi tìm tình yêu ca mình. Khi tìm được cô anh s không chn ch mà nói anh yêu cô. Phong không biết đa ch chính xác ca Linh Chi, nhưng anh tin tình yêu chân thành ca mình có th giúp anh tìm được cô. Minh đã cho cô nhng hi c đp ca thi thơ u, còn anh s cho cô nhng ngày tháng đp trong tương lai. Hít mt hơi tht sâu, Phong nhìn thng vào ánh sáng le lói cui đường tàu.

Trong gió nghe thoang thong có tiếng căn dn ca người xưa v quy lut đu tiên ca tình yêu:

.......Nhng người biết cho đi tình yêu…………………s nhn được yêu thương nhiu hơn……

Kì 3: Yêu thương là trao tặng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Teen vào mùa trao yêu thương
» Nở rộ phong trào trồng cây ăn thịt tại Hà Nội
» Ngắm Mai Hàn dễ thương của 'Bộ tứ 10A8'
» Video hoảng hồn về bé gái rơi từ tầng 6
» "Kho tàng" gadgets cho desktop của Windows 7